AV - Best Friends Forever
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

AV - Best Friends Forever

A magic house, hv some gaga mems n some fun fun activities...

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
HAVE A NICE DAY!!!
Mọi người ơi, chúng ta sẽ mở rộng 4rum ra phạm vi 3 lớp AV nhá, để 4rum trở thành nơi giao lưu của cả 3 lớp chúng ta!
Nếu thấy bài viết hay, hãy bấm nút Thanks, cùng nhau xây dựng văn hóa Thanks bạn nhé!

Share|
Tiêuđề

Tình yêu và tình bạn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Tình yêu và tình bạn P_top110

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Thành tích : 1029
Nhập môn : 30/06/2010
Xuân xanh : 29
Chỗ núp : Vô duyên, hỏi chỗ núp làm gì?
Tâm trạng : bắt đầu một cuộc đời phiêu bạt long đong, hix hix
Tớ đang nghĩ... : Tham vọng "nho nhỏ" của tớ là xây dựng diễn đàn nỳ thành nơi giao lưu cho cả 3 lớp AV

Tình yêu và tình bạn P_bott11
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 8:14 pm

https://avcaolanh.forumvi.com

Có một câu nói rất nổi tiếng "Tình bạn là bệ phóng để phóng lên tình yêu" như vậy đủ thấy từ tình bạn lên tình yêu có hai cấp độ khác nhau rất lớn. Đang là tình bạn khoảng cách luôn có ranh giới, nhưng khi đã chuyển sang tình yêu đâu còn ranh giới nữa, cái gì của ta cũng là của mình, ngay cả những điều "thâm cung bí sử" nhất cũng trở thành "con ong đã tỏ đường đi lối về". Nhưng có tình yêu là hết xa cách ư ? Không đúng. Với tình yêu thì nhiều cái lại xa hơn tình bạn. Khi yêu người ta bắt đầu biết nói dối, tại sao, vì như một triết gia nói "tình luôn chân thành nhưng vẫn dối quanh", vì ghen tuông, vì tình yêu luôn ẩn nấp những góc tối che khuâts mình. Với tình bạn người ta có thể chia sẻ "mình bị bỏ rơi", "mình không tài nào chịu nổi" nhưng với tình yêu không còn có tình bạn tri kỷ theo lối bày hết gan ruột của mình ra nữa bởi tình yêu là một đối tác người ta rất cần sĩ diện "đẹp tốt phô ra, xấu xa đậy lại".

Vậy thì tình bạn có những điều gần gũi hơn tình yêu, tình bạn thường được ví "con chấy cắn đôi", hay "chia nhau tấm bánh"còn tình yêu thì thường chỉ có khẩu hiểu "hy sinh cả tấm bánh". Nhưng tình bạn có nghĩa chúng ta đang cùng chung một hướng đi, cùng một cảnh ngộ, còn tình yêu thì sao:chúng ta rất khác nhau nhưng cũng rất gần nhau có thể nhoáy một cái là chập thành một.

Vậy làm sao để nhận biết được đâu là tình yêu, đâu là tình bạn. Đơn giản là chẳng có thứ tình nào trên đời này không xây mà thành, tình bạn không chia nhau tấm bánh làm sao thành, tình yêu không thề non hẹn biển làm sao có được.

Tình bạn, tình thoảng qua khác hẳn tình yêu vì thế người ta phải cân nhắc rất nhiều khi bước vào tình yêu. Hãy dè chừng đừng lên nhầm lẫn tình yêu với tình bạn.

Hãy cảm ơn bài viết của Doanh_Doanh bằng cách bấm vào "" nhé!!!

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Tớ đang nghĩ... : Tham vọng "nho nhỏ" của tớ là xây dựng diễn đàn nỳ thành nơi giao lưu cho cả 3 lớp AV

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 8:21 pm

Giả vờ đụng khẽ tay anh. Nhưng anh phải giữ tay em lại, thật lòng đấy nhé.

Em sẽ làm như vô tình ngồi sát bên anh. Nhưng anh cứ ôm em-giả vờ sợ mất em, anh nhé.

Em sẽ cố tình im lặng. Để anh cuống hỏi “Em đâu…”, thật lòng được không?

Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc ấy. Và rụt rè đề nghị: "Thôi, hay là anh cõng…".

Lên xe, em làm như buồn ngủ. Biết em giả vờ rồi nhưng đừng nhích bờ vai khỏi mái đầu em.

Giả vờ mình yêu nhau anh nhé. Để em được ghen tuông, ghen tuông “hợp pháp” mấy phút thôi. Em sẽ hỏi về một người con gái nào nào đó, rằng ai nhắn tin cho anh như thế, giả vờ đi anh, và cái nhói đau trong em rất thật…

Anh cứ giả vờ đặt môi lên gò má em thôi nhé, cho hơi thở ấy khiến em bối rối biết bao nhiêu.

Giả vờ anh giơ cao lên một món quà bắt em cố với! Để em thấy mình còn một cái gì cần hướng đến bằng tất cả niềm háo hức của đứa trẻ con.

Anh hãy giả vờ nói yêu em. Vì có ai đánh thuế một câu nói đâu anh? Và em cũng chỉ định giả vờ là mình đang được yêu nhiều lắm…

Giả vờ níu kéo em khi em nói: Có lẽ đã tới lúc em đi! Nhưng anh phải hứa cái siết tay giả vờ của anh đủ mạnh. Đủ mạnh...

Tất cả chỉ giả vờ thôi. Em tuyên thệ em sẽ không tin là thật.

Nước mắt em rơi cũng đâu là thật. Tại con gì bay vào mắt em thôi…

Và cuối cùng em đã giả vờ anh là em không yêu anh.

Sự thật là em yêu anh biết bao, anh biết không?

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 8:26 pm

Mùa đông đến. Nhiệt độ bắt đầu hạ xuống... Con gái xoa hai tay vào nhau, rên rỉ: " Lạnh thế!".

Con trai khoanh tay và hơi co người lại: " Rét rồi!".

Gío mùa đông bắc luồn lách vào từng góc lớp...

Con gái thích thú khi thấy mấy sợi tóc mai trên trán mình bay bay - cảm giác mình nữ tính hẳn lên.

Con trai chống tay lên cằm, thấy có một cảm giác lạ lạ nhưng...không định hình được cụ thể là cảm giác gì!

Mưa...

Con gái tay che ô, bước đi cũng nhẹ nhàng và chậm rãi như mưa mùa đông.

Con trai tay đút túi quần, tay che đầu...bước vội.

Chóng đói...

Con gái giờ ra chơi lao xuống căng tin túm năm tụm ba ăn uống linh đình.

Con trai đá cầu và mong đến lúc...tan học.

Trời nhanh tối...

Con gái rủ nhau mấy đứa đi cùng đường cho...yên tâm.

Con trai vẫn đi về như thường ngày.

Tối học bài xong...

Con gái sắp sẵn quần áo và khăn ấm cho ngày mai đi học.

Con trai vươn vai mấy cái, thở phào nhẹ nhõm, nhảy lên giường rồi...chui ngay vào chăn.

Trước khi vào giấc nồng...

Con gái xỏ một đôi tất thật dài, cuộn mình trong một chiếc chăn thật dày, ôm một con gấu bông to bự và... vẫn thấy rét.

Con trai đắp chăn lên, thấy ấm dần và... mơ.

Mùa đông đi...

Con gái

Con trai

Đều nhớ...

Phạm Thị Phương Dung (Hà Nội)/MT

[Mem AV nè]

cabbage
Tích cực, tích cực và tích cực
cabbage

Status:

Thành tích : 260
Nhập môn : 13/07/2010
Chỗ núp : nơi mà ai cũng bik là đâu đếy
Tâm trạng : falling in love, but...
Tớ đang nghĩ... : Life is cyclic

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 12:39 pm

de thuong wa' di ha` Tình yêu và tình bạn 856872

Hãy cảm ơn bài viết của cabbage bằng cách bấm vào "" nhé!!!

[Mem AV nè]

nhoz_xixon_isme
Tôi yêu AV
nhoz_xixon_isme

Status:

Thành tích : 443
Nhập môn : 07/07/2010
Chỗ núp : xứ sở các loài hoa

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 12:57 pm

ối giời ui...i...iu chết yk thuj a55 a10 a24 a80

Hãy cảm ơn bài viết của nhoz_xixon_isme bằng cách bấm vào "" nhé!!!

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 4:49 pm

Tình bạn là một buổi đi dạo trong công viên với một người mà ta tin tưởng. Tình yêu là khi ta cảm thấy trong công viên ấy chỉ tồn tại hai người mà thôi.
Tình bạn là khi nhìn vào mắt người ấy, ta biết người ấy quan tâm đến ta. Tình yêu là khi ánh mắt người ấy như sưởi ấm trái tim ta

Tình bạn là khi xa nhau, ta vẫn cảm thấy như đang ở rất gần. Tình yêu là dù không ở bên nhau, ta vẫn cảm thấy hình bóng người ấy trong trái tim mình.

Tình bạn là khi ta hy vọng người ấy đạt được những gì tốt đẹp nhất. Tình yêu là khi ta mang đến cho người ấy những điều tốt đẹp nhất.

Tình bạn chiếm hữu lý trí của ta. Tình yêu chiếm giữ tâm hồn ta.

Tình bạn là khi ta luôn tìm cách ở bên cạnh người ấy lúc hoạn nạn. Tình yêu là khi ta có thể từ bỏ mọi việc để được ở cạnh người ta yêu.

Tình bạn mà không có tình yêu vẫn tồn tại. Tình yêu sẽ không sống nổi nếu không có tình bạn.

Tình bạn phát quang mà không phát nhiệt. Tình yêu vừa tỏa sáng vừa đốt cháy cùng một lúc.

Tình yêu là khi người ấy khóc, mình muốn khóc cùng. Tình bạn là khi người ấy khóc, ngay lập tức ta sẽ lựa lời an ủi.

Tình yêu là lúc ta lúng túng và xấu hổ trước mặt người ấy. Tình bạn là lúc ta nhìn thẳng vào mắt người ấy và mỉm cười.

Tình yêu là khi ta thấy người ấy nói chuyện với người khác giới, ta cố lờ đi nhưng sự bối rối thấy rõ. Còn tình bạn với tình huống tương tự, ta sẽ tham gia vào câu chuyện ngay.

Tình yêu là khi ta bất ngờ gặp người ấy, mất một lúc lâu để nói câu hoàn chỉnh đầu tiên. Đối với tình bạn ta sẽ reo lên một cách nhanh chóng.

Tình yêu người yêu, cảm giác dễ nhận thấy nhất là tim đập mạnh và hồi hộp. Còn bên cạnh một người bạn vui vẻ là cảm giác đầu tiên.

Theo Phụ Nữ TP.HCM

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 4:49 pm

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Người bạn tốt nhất là người mà bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu, cùng đung đưa mà không nói một lời, để khi bước đi, bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều.

Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ.

Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng, với những người luôn tin tưởng dù rằng đã bị lừa dối, và hãy yêu những người luôn yêu bạn dù bạn đã từng tổn thương họ.

Chỉ cần một phút để phải lòng một ai đó, một giờ để thích, một ngày để yêu, nhưng bạn phải mất cả đời để quên một ai đó, vì thế hãy luôn trân trọng những gì mình có.

Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó.

Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ.

Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời.

Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác.

Một lời nói vô ý là một xung đột hiểm họa, một lời nói nóng giận có thể làm hỏng cả một cuộc đời, một lời nói đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng, còn lời nói yêu thương có thể chữa lành vết thương và mang đến sự bình yên.

Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.

Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ.

Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.

Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt.

Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 4:50 pm

1. Từ tình bạn đến tình yêu

Thông thường, hai người bạn thân nếu muốn trở thành một cặp đôi hoàn hảo, thì một là rất dễ, và hai là rất khó khăn. Bạn biết vì sao không? Vì hai người bạn thân nghĩa là rất hiểu nhau, nên ngoài việc dễ đồng cảm cho nhau và phát sinh tình cảm trên mức bạn bè, thì còn gặp một trở ngại nữa là quá hiểu nhau nên tất tần tật điểm xấu của đối phương bạn đã thuộc nằm lòng, vậy thì còn hứng thú gì mà tìm hiểu nữa nhỉ?

Thế nhưng, một khi tình yêu xuất phát từ tình bạn lâu năm, thì hẳn rất bền chặt, vì hai người đã hiểu nhau, nói chuyện hợp "gu" với nhau và cũng dễ thông cảm cho nhau. Như cặp đôi Thái Thanh - Quang Phúc (ĐH Marketing), hai người chơi thân với nhau từ năm lớp 7, bền bỉ và dai dẳng suốt cho đến hết năm lớp 9, khi Thanh chuyển nhà ra tận ngoại thành và ít khi liên lạc lại với Phúc, thì anh chàng mới cảm thấy trống trải và tự hỏi không biết mình đã yêu cô bạn thân nhất từ khi nào. Cho đến khi hai người cùng vào một trường đại học, Phúc mạnh dạn tỏ tình và được đáp trả bằng một nụ cười của Thanh.

Người trong cuộc nói gì? "Thật sự mình không nghĩ mình và tên ấy có thể thành một cặp, vì đối với mình, Phúc giống như một đứa con nít, lóc chóc, quậy phá và hay chọc tức mình, suốt mấy năm cấp 2, hai đứa mình luôn bị gán ghép với nhau vì hay đi chung. Nhưng cả hai đều biết mình chẳng có ý gì khác với phe kia. Vậy mà khi xa nhau 3 năm và gặp lại, mình thấy hắn đổi khác rất nhiều, thế nên chúng mình quen nhau, và bắt đầu tìm hiểu lại từ đầu..." - Thanh tâm sự - "Dù sao cũng đã từng chơi với nhau rất thân nên chúng mình rất hiểu nhau, và những kỉ niệm từ thuở ngốc xít ấy sẽ mãi là mối liên kết cho tình yêu hai đứa sau này"...

2. Từ tình yêu xuống tình bạn

Đa số đều đồng tình với ý kiến rằng: Từ tình yêu xuống tình bạn thật sự rất khó khăn, thậm chí không thể. Nếu như những kỉ niệm trong tình bạn lúc xưa có thể làm cho tình yêu lúc này thêm hương vị mặn mà, thì những kỉ niệm trong tình yêu lúc xưa sẽ như một nỗi đau khó phai cản trở sự hình thành tình bạn lúc này. Khó có thể xem người mình từng yêu như một người bạn thân được, trừ phi bạn không còn một chút tình cảm gì.

Q.Anh (khoa Kinh tế ĐH Quốc Gia) quen với bạn trai hơn một năm. Khi chia tay, ban đầu có gặp một chút khó khăn, nhưng sau một thời gian, Q.Anh vẫn có thể xem bạn trai như một người bạn bình thường được. "Khi thấy anh ấy quan tâm cho một người con gái khác, mình thấy hiện lại hình ảnh của mình lúc trước. Anh ta yêu cô ấy nhiều như lúc xưa yêu mình. Thấy vị trí của mình trong tim người ta đã bị thay thế, thật sự mình rất buồn. Nhưng sau một thời gian, không hiểu sao mình lại có thể bình thường với anh ta được, và nhìn hai người hạnh phúc mình cũng vui lây. Chắc có lẽ lúc ấy mình đã thật sự coi anh ta như một người bạn, nên sự ích kỷ trong tình yêu đã không còn tồn tại"...

Tuy nhiên hiện nay, có những người yêu nhau không thành thì chẳng những không quay về làm bạn, mà cả hai coi như người xa lạ, thậm chí trở ngược đạp đổ lẫn nhau. Đừng vì không đạt được mục đích mà bạn vô tình đánh mất những điều giản dị, đánh mất tình bạn thuở nào khi chưa yêu nhau. Không yêu nhưng vẫn nên tôn trọng nhau, để khi gặp lại nhau, hai người vẫn có thể mỉm cười chào nhau, để những kỉ niệm lúc xưa mãi đẹp trong một góc trái tim mình, bạn nhé!

Tình bạn - tình yêu - tình bạn, để duy trì được vòng tuần hoàn đó, chủ yếu phụ thuộc vào cách ứng xử của bạn. Đừng vì tình yêu ngộ nhận nhất thời mà bạn đánh mất tình bạn thân thiết, và cũng đừng vì tình bạn thân thiết quá mà bạn sợ không dám tiến lên một mức tình yêu nữa. Lắng nghe trái tim mình lên tiếng, bạn sẽ biết phải làm gì mà.

Thẩm Quỳnh Trân

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 4:53 pm

1. Tình bạn là mãi mãi
Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy đươc một người bạn thân…
Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó
Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại
Là ngưởi làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp
Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra
Đó chính là người bạn mãi mãi…
Khi bạn ngã qụy và thế gíơi quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối , trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy
Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí, Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp
Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc…
Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng …những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ….Bạn làm tôi mỉm cừơi những khi tôi buồn bã nhất…Bạn là ngừơi bạn thân nhất mà tôi đã có ….Cảm ơn vì đã là bạn của tôi .

2. Tôi yêu bạn vì

Giá mà thời gian có thể quay trở lại để mình được nói với bạn của mình rằng , mình yêu nó nhiều lắm , bởi vì :…
.Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn
.Bạn luôn luôn nói những điều tôi muốn nghe
.Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi , làm tôi lạc lõng
.Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi
.Tình bạn của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy còn mãi
.Khi ở bên bạn , tôi thực sự mới là tôi , tôi luôn được nói những gì tôi thích và làm những gì tôi muốn
.Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười
.Bạn luôn có những ý tưởng thú vị
.Bạn đơn giản và bình dị
.Bạn làm tôi cảm nhận những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận được trước đó ví như vẻ đẹp của những chiếc lá khô hay sự huyền diệu của những cơn mưa
.Khi bạn và tôi cùng nhau , chúng ta có thể làm được nhiều điều kỳ diệu
.Và quan trọng hơn cả bởi vì bạn luôn là bạn - người luôn bên tôi những lúc vui buồn , thành công hay thất bại .

3. Người bạn thật sự

Người bạn bình thường chưa bao giờ thấy bạn khóc
Người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi
Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn gọi điện trễ
Người bạn thật sự hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì mà ko thể gọi sớm hơn được
Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn
Người bạn thật sự giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó
Người bạn bình thường cư xử như một vị khách và đợi bạn phục vụ mỗi khi họ tới thăm
Người bạn thật sự luôn thoải mái và tự phục vụ mình
Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau một cuộc cãi cọ
Người bạn thật sự tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi
Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ đến giúp đỡ họ
Người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ
Một người bạn thật sự ?
Đó là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả người khác xa lánh bạn .

4. Tình bạn và tình yêu

*Tình bạn là khi bạn chơi với một người nhưng bạn lại thấy náo nhiệt chẳng kém gì một cuộc liên hoan.
Tình yêu là khi bạn đi dạo ở giữa phố đông người nhưng lại cảm thấy như chỉ có 2 người.
*Tình bạn là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn vẫn như khi người đó ở gần.
Tình yêu là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn không hề như cũ, dù bạn vẫn “cảm thấy” người đó luôn bên bạn.
*Tình bạn là khi bạn hy vọng người đó làm được những điều tốt nhất.
Tình yêu là khi bản thân bạn cố gắng mang đến cho người đó những điều tốt nhất.
*Tình bạn là khi bạn “khẳng định” bạn sẽ cố gắng ở bên cạnh người đó khi người đó cần.
Tình yêu là khi bạn sẵn sàng bỏ tất cả để ở bên cạnh người đó.
*Tình bạn có thể tồn tại dù không có tình yêu trong đó.
Nhưng tình yêu không thể tồn tại nếu không có tình bạn trong đó.

5. Lí do tôi thích bạn
Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn .
Bạn luôn luôn nói những điều mà tôi muốn nghe
Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi .
Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi .
Tình cảm của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy sẽ có mãi .
Khi ở bên bạn ,tôi mới thật sự là tôi .
Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười .
Mỗi khi nghĩ đến bạn ,trong tôi lại đầy ắp những cảm xúc thật tuyệt với.
Bạn đã làm cho tôi cảm nhận được những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận trước đó .
Mỗi khi tôi nhìn bạn ,tôi lại thấy mình hồi hộp lạ thường .
Bạn luôn là chủ đề trong những giấc mơ của tôi .
Bạn có khả năng hài hước tuyệt vời .
Bạn luôn có những ý tưởng lãng mạn thật thú vị .
Bạn làm những điều tốt đẹp cho tôi hơn là tôi đáng được nhận.
Khi bạn và tôi cùng nhau ,chúng ta có thể làm được điều kì diệu .
Bạn và tôi thật “hợp rơ”
Bạn luôn có ý nghĩa trong cuộc sống của tôi.
Bạn đơn giản và bình dị .
Bạn là người đã mở cửa trái tim tôi .
Và dĩ nhiên tôi mến bạn vì bạn là người hiểu biết và thông minh

6.Cám ơn bạn đã đi qua đời tôi

Đôi khi ai đó đến với cuộc sống chúng ta vì một lý do nào đó, hay theo thời vụ hay sẽ là mãi mãi
Khi bạn cân nhắc những người bạn đến với ta vì lý do gì thì tôi tin chắc rằng bạn biết phải làm sao để đối xử với người bạn đó.
Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn vì một lý do nào đó, thường thì sự xuất hiện này đáp ứng được một nhu cầu mà bạn đã biểu lộ ra bên ngoài hay đôi khi trong thâm tâm. Họ đến để giúp đở bạn vượt qua khó khăn, hướng dẫn và ủng hộ bạn về vật chất, chia sẽ cảm xúc hay nâng đở tinh thần bạn. Họ giống như của trời cho và thật sự là như thế ! Họ xuất hiện bên bạn vì những lý do mà bạn đang cần đến. Rồi thì, bạn chẳng làm gì lầm lỗi cả hoặc gỉa như vào một ngày u ám, người đó nói hoặc làm một điều gì để kết thúc mối quan hệ với bạn. Cũng có thể là họ đi xa hoặc cũng có thể là họ qua đời hoặc họ chỉ là thứ đóng kịch và kết quả là bạn phải chịu đựng một cuộc chia tay và mất người bạn đó. Cái mà bạn phải nhận thấy là nhu cầu của bạn đã được đáp ứng, những ước muốn của bạn đã hoàn thành và đây là lúc mà bạn chấp nhận mất người bạn đó.

Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn một khỏang thời gian, điều đó bởi vì khuynh hướng của bạn là chia sẽ, phát triển và học hỏi. Họ có thể đem sự an bình và vui vẻ đến cho bạn. Họ có thể dạy bạn một điều gì đó ma bạn chưa từng biết. Nói tóm lại, họ đem đến hàng đống niềm vui và mới lạ đến cho bạn. Hãy tin tôi đi, những điều đó là hữu ích đấy nhưng chỉ là thời vụ. Rồi một ngày bạn chợt nhận ra, bạn chẵng cần họ nữa.
Mối quan hệ lâu dài là những bài học phải học suốt đời; bạn phải tin cậy vào những mối quan hệ như vậy để có thể xây dựng một nền tảng xúc cảm vững chắc cho bản thân. Việc còn lại của bạn là chấp nhận học hỏi, yêu thương người khác và đưa những điều mình đã được học hỏi trên đường đời vào trong những mối quan hệ lâu dài này và đưa vào cuộc sống của bạn.

Kết luận: người ta nói “tình yêu là mù quáng” nhưng tình bạn thì lại có một cảm xúc khác. Hãy nói: “cám ơn bạn đã đi qua cuộc đời tôi”
Lấy từ blog smile

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 4:54 pm

Tình bạn là khi bạn chơi với một người nhưng bạn lại thấy náo nhiệt chẳng kém gì một cuộc liên hoan.
Tình yêu là khi bạn đi dạo ở giữa phố đông người nhưng lại cảm thấy như chỉ có 2 người.

Tình bạn là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn vẫn như khi người đó ở gần.
Tình yêu là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn không hề như cũ, dù bạn vẫn “cảm thấy” người đó luôn bên bạn.

Tình bạn là khi bạn hy vọng người đó làm được những điều tốt nhất.
Tình yêu là khi bản thân bạn cố gắng mang đến cho người đó những điều tốt nhất.

Tình bạn là khi bạn “khẳng định” bạn sẽ cố gắng ở bên cạnh người đó khi người đó cần.
Tình yêu là khi bạn sẵn sàng bỏ tất cả để ở bên cạnh người đó.

Tình bạn có thể tồn tại dù không có tình yêu trong đó. Nhưng tình yêu không thể tồn tại nếu không có tình bạn trong đó.

Nguồn bài http://www.goctamhon.com/2010/03/tinh-ban-va-tinh-yeu.html#ixzz0x2nshHub

[Mem AV nè]

Voldemort
Voldemort

Status:

Thành tích : 190
Nhập môn : 05/07/2010
Chỗ núp : An Giang
Tớ đang nghĩ... : no one can foretell the future, just wait n see

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 5:07 pm

rỗi nhở? bộ đang yêu hay gì mà quan tâm đến tình yêu thế

Hãy cảm ơn bài viết của Voldemort bằng cách bấm vào "" nhé!!!

[Mem AV nè]

Voldemort
Voldemort

Status:

Thành tích : 190
Nhập môn : 05/07/2010
Chỗ núp : An Giang
Tớ đang nghĩ... : no one can foretell the future, just wait n see

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 5:08 pm

sưu tầm:

Tình yêu vừa tỏa sáng vừa đốt cháy cùng một lúc.Bên cạnh người yêu, cảm giác dễ nhận thấy nhất là tim đập mạnh và hồi hộp. Còn bên cạnh một người bạn, vui vẻ chính là cảm giác đầu tiên.

1. Tình bạn là một buổi đi dạo trong công viên với một người mà ta tin tưởng. Tình yêu là khi ta cảm thấy trong công viên ấy chỉ tồn tại hai người mà thôi.

2. Tình bạn là khi xa nhau, ta vẫn cảm thấy như đang ở rất gần. Tình yêu là dù không ở bên nhau ta vẫn cảm thấy bàn tay họ đặt trên trái tim mình.

3. Tình bạn là khi ta hy vọng người ấy đạt được những gì tốt đẹp nhất. Tình yêu là khi ta mang đến cho người ấy những điều tốt đẹp nhất.

4. Tình bạn chiếm hữu lý trí của ta. Tình yêu chiếm giữ tâm hồn ta.

5. Tình bạn là khi ta luôn tìm cách ở bên cạnh người ấy lúc hoạn nạn. Tình yêu là khi ta có thể từ bỏ mọi việc để được ở bên cạnh người ấy.

6. Tình bạn mà không có tình yêu vẫn tồn tại. Tình yêu không sống nổi nếu không có tình bạn.

7. Tình bạn phát quang mà không phát nhiệt. Tình yêu vừa tỏa sáng vừa đốt cháy cùng một lúc.

8. Tình yêu là khi ta thấy người ấy nói chuyện với người khác giới ta cố lờ đi nhưng sự bối rối thấy rõ. Còn tình bạn với tình huống tương tự, ta sẽ tham gia vào câu chuyện ngay.

9. Tình yêu là khi ta bất ngờ gặp người ấy, mất một lúc lâu để nói câu hoàn chỉnh đầu tiên. Đối với tình bạn, ta sẽ reo lên một cách nhanh chóng.

10. Tình bạn là khi nhìn vào mắt người ấy, ta biết người ấy quan tâm đến ta. Tình yêu là khi ánh mắt người ấy như sưởi ấm trái tim ta.

từ báo Người lao động

Hãy cảm ơn bài viết của Voldemort bằng cách bấm vào "" nhé!!!

[Mem AV nè]

lazy_pig
Admin
lazy_pig

Status:

Thành tích : 510
Xuân xanh : 30
Chỗ núp : nơi mà ai cũng bik là đâu

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 5:12 pm

Doanh_Doanh đã viết:
Mùa đông đến. Nhiệt độ bắt đầu hạ xuống... Con gái xoa hai tay vào nhau, rên rỉ: " Lạnh thế!".

Con trai khoanh tay và hơi co người lại: " Rét rồi!".

Gío mùa đông bắc luồn lách vào từng góc lớp...

Con gái thích thú khi thấy mấy sợi tóc mai trên trán mình bay bay - cảm giác mình nữ tính hẳn lên.

Con trai chống tay lên cằm, thấy có một cảm giác lạ lạ nhưng...không định hình được cụ thể là cảm giác gì!

Mưa...

Con gái tay che ô, bước đi cũng nhẹ nhàng và chậm rãi như mưa mùa đông.

Con trai tay đút túi quần, tay che đầu...bước vội.

Chóng đói...

Con gái giờ ra chơi lao xuống căng tin túm năm tụm ba ăn uống linh đình.

Con trai đá cầu và mong đến lúc...tan học.

Trời nhanh tối...

Con gái rủ nhau mấy đứa đi cùng đường cho...yên tâm.

Con trai vẫn đi về như thường ngày.

Tối học bài xong...

Con gái sắp sẵn quần áo và khăn ấm cho ngày mai đi học.

Con trai vươn vai mấy cái, thở phào nhẹ nhõm, nhảy lên giường rồi...chui ngay vào chăn.

Trước khi vào giấc nồng...

Con gái xỏ một đôi tất thật dài, cuộn mình trong một chiếc chăn thật dày, ôm một con gấu bông to bự và... vẫn thấy rét.

Con trai đắp chăn lên, thấy ấm dần và... mơ.

Mùa đông đi...

Con gái

Con trai

Đều nhớ...

Phạm Thị Phương Dung (Hà Nội)/MT

phải chi có mùa đông để bắt chước nhỉ!

Hãy cảm ơn bài viết của lazy_pig bằng cách bấm vào "" nhé!!!

[Mem AV nè]

Doanh_Doanh
Master of Ceremonies
Doanh_Doanh

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitimeFri Aug 20, 2010 7:00 pm

cứ ở đó mà mơ mộng yk nha, hem cóa tốn tiền đâu

[Mem AV nè]

Sponsored content

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu và tình bạn Tình yêu và tình bạn I_icon_minitime

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Gửi bài mớiTrả lời chủ đề này
Tiêuđề

Tình yêu và tình bạn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Chia sẻ

.::Host up ảnh miễnphí: Clickhere! - Hướng dẫn sử dụng Diễn đàn:Clickhere!::.